Bạn Có Biết Điều 100 Của Luật Đất Đai Năm 2013 Chưa?

13
3



Tôi mong muốn người Việt Nam phải biết được luật Việt Nam,
Mong muốn trao gởi thông điệp là tất cả người Việt hiểu về pháp luật cơ bản của Việt Nam. DÂN TA PHẢI BIẾT LUẬT TA của Văn phòng luật sư Đoàn Gia Phúc, Đoàn Luật Sư Thành Phố Hồ Chí Minh ra đời.
——————/————————-
🔔 Đăng ký kênh Luật sư Thu Đoàn:
🔔 Đăng ký kênh Dân Ta Phải Biết Luật Ta:
——————-/————————-
Liên hệ tài trợ, hợp tác:
✉️ Email: Thudoan1975@yahoo.com
Ⓕ Facebook:
▶ Website:
——————-/————————-
QUÝ VỊ VÀ CÁC BẠN CÓ NHƯ CẦU TƯ VẤN CÓ PHÍ -TRANH TỤNG
XIN LIÊN HỆ 02837907727 (Trong giờ hành chính)
Tôi hy vọng sẽ san sẽ kiến thức pháp luật cơ bản giúp quý vị và các bạn.
Luật sư Đoàn Thị Thiên Thanh Thu
——————-/————————
© Bản quyền thuộc về Luat su Thu Doan
© Copyright Luat su Thu Doan & Do not Reup

Nguồn: https://q7riversidecomplex.net

Xem thêm bài viết khác: https://q7riversidecomplex.net/phap-luat/

13 COMMENTS

  1. Chị cho em hỏi tí họp đồng chuyển nhượng đất có công chứng nhưng hai bên thỏa thuận thấp hơn giá thấp thực tế khi có tranh chấp kiện ra tòa án người mua có bị thua kiện không xinh giúp dùm cảm ơn dt0907317396

  2. Da thưa luật sư ơi.dat nhà em ở năm 1989 tới này mà trong bảng đo ở phường lại ko có tên nhà em mà lại là tên một người khác nhưng nhà em vẫn đóng thêu đất đầy đủ giờ người đó kiện gia đình em thì em có thắng ko ạ thưa sư.nguoi kiện thì lại ko có bằng chứng gì chỉ lấy bang do ra mà kiện

  3. Luật sư ơi cho em hỏi. Sổ kê khai vs thu thế đất nông nghiệp cấp năm có thuộc điều 100 của luật đất đai ko ạ.

  4. Điều 100 Của Luật Đất Đai Năm 2013 thật ra không phải để bao che những hành vi có vi phạm pháp luật. Vì nếu khởi kiện lên tòa án cấp cao, chắc chắn những hành vi vi phạm pháp luật sẽ không bao giờ được tòa án tối cao công nhận. Vì ở website của tòa án tối cao có khẳn định pháp luật không công nhận giấy tờ có vi phạm pháp luật. Vì nếu tòa án tối cao chấp nhận giấy tờ có vi phạm luật, chắc biết bao nhiêu người sẽ lạm dụng thì chắc xã hội sẽ bị loạn và những luật khác có liên quan sẽ bị ảnh hưởng như không co hiệu luat của pháp luật. Nếu áp dụng luật nầy mà không căn cứ đến giấy tờ có vi phạm pháp luật thì chắc chắn nhà nước hay chính phủ sẽ bị thảm bại lớn sau khi bị kiện về vụ thu hồi 3 khu đất vàng tại quận 1 sau 49 năm có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất và những vụ khác tương tự. Xin hỏi luật sư nghỉ sao?

  5. Dạ, e chào chị.
    Cho em hỏi, theo:
    Khoản 3 Điều 100 của luật này "……. văn bản công nhận kết quả hoà giải thành …… "
    Em vương trượng hợp " biên bản giải quyết việc ngăn chăn nguồn nước dẫn vào đầm nuôi + kết quả hoà giải "
    Ở biên bản có xác nhận của tư pháp phường, công an khu vực, chủ tịch phương xác nhận năm 1998
    Chị cho em hỏi với trường họp nay thì có áp dung vào khoản 3 điều 100 của luật này được không ạ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here